SHULE YA SEKONDARI MKUYU,
S.L.P 243-HANDENI,
TANGA.

11/12/2020.

KUMB NA. MK/S.1098/F1-SEL/2020.
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YAH: MAAGIZO YA KUJTUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MKUYU
KWA WANAFUNZI WA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021.

1.0 UTANGULIZL
Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule

hii kwa mwaka wa masomo 2021. Shule ya sekondari Mkuyu ipo umbali wa KM 2

kuanzia tarehe 11/01/2021 kuanzia saa mbili asubuhi.
2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.
2.1 Sare ya shule.
Wavulana
> Suruali isiyo ya kubana rangi ya ugoro.
» Shati nyeupe mikono mifupi.
> Viatu vyeusi vya kufunga na kamba.
> Soksi nyeusi.
2.2 Wasichana
> Sketi ndefu ya rinda boksi rangi ya ugoro
> Shati nyeupe mikono mifupi au nusu kanzu mikono mirefu na hijabu kwa
waislamu
Viatu vyeusi vya kufunga kwa kamba vyenye soli fupi.
Soksi nyeupe.
2.3 Sare za michezo.
Sare zinazohitajika za michezo ni traksuti rangi ya zambarau na viatu vya michezo
2.4 Vifaa kwaajili ya masomo.
I.  Daftari kubwa kumi 10
II.  Kalamu na penseli
1I1.  Mathematical set (mkebe).
1V. Rula
V.  Begi la kubebea daftari.
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2.5 SHERIA ZA SHULE.
Nimeambatanisha fomu yeny

yaswa kuzisoma na kuzielewa vizuri.
ayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa

e kuonesha sheria za shule hivyo mwanafunzi

anaj

2.6 Mambo mengine muhimu yan
shuleni na mwanafunzi.

a) Medical examination form ambayo itajazwa na mga

ya serikali ya wilaya. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa shule mara

nga mkuu wa hospitali

utakaporipoti shuleni.

b) Fomu ya taarifa binafsi ya mwanafunzi na uthibitisho wa mzazi/mlezi
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WIZARA YA ELIMU NA UTAMADUNI
SHULE YA SEKONDARI MKUYU,
S.L.P 243-HANDENI
SHERIA ZA SHULE.
Mwanafunzi ni lazima awe mtii na mwenye heshima kwa walimu,
wafanyakazi , jamii inayomzunguuka na wanafunzi wenzake wakati wote na
mahali popote.
Mwanafunzi lazima asimame anapomsalimu mwalimu au mtu yeyote
anayemzidi umri wakati anapopita, anapoingia darasani au kwenye ukumbi wa
mikutano.
Mwanafunzi haruhusiwi kutumia lugha mbaya na mashutumu na haruhusiwi
kutumia lugha mbaya ya matusiwakati wowote ule kati yao wenyewe , kwa
walimu na watu wengine.
Mavazi rasmi ya shule (Uniform) ni lazima yavaliwe kikamilifu nyakati zote.
Aidha wakati wa masomo sare za darasani tu zitavaliwa na wakati mwingine
wote mwanafunzi atavaa sare maalum zilizokubaliwa.Mavazi mengine yoyote
yale hayaruhusiwi. Kila mwanafunzi aendapo nje ya shule ni lazima avae sare
ya shule. Kandambili(ndala) haziruhusiwi kuvaa wakati wa darasani na kwa
mwanafunzi anapotoka nje ya mipaka ya shule.
Ni marufufuku mwanafunzi nkuvuta sigara,kunywa pombe au kilevi cha aina
yoyote ile, kuvileta katika mazingira ya shule au kuonekana penye ulevi,
kuingia katika nyumba za wageni “Guest House™ , kufuga ndevu, kuvaa
mavazi yasiyo ya heshima, kugombana, kufuga kucha ndefu na kuwa na
nywele zisizokuwa katika hali ya usafi.
Wizi wa aina yoyote ile ni makosa. Adhabu yake ni kupelekwa mahakamani
au kufukuzwa shule.
Mwanafunzi mvulana haruhusiwi kwenda au kuonekana katika maeneo ya
bweni la wasichana, halikadhalika mwanafunzi wa kike haruhusiwi kwenda au
kuonekana katika maeneo ya bweni la wavulana.
Mwanafunzi haruhusiwi kuingia ofisi ya Mkuu wa shule, Makamu mkuu wa
shule., Ofisi ya makarani, Ofisis ya walimu n k bali pale anaporuhusiwa na
anayehusika.
Mwanafunzi haruhusiwi kwennda kwenye nyumba za walimu na wafanyakazi
waishio katika eneo la shule au nje ya shule ispokuwa kwa ruhusa au
inapotokea tatizo la kumuona mwalimu wa zamu au mganga.

10. Mwanafunzi lazima ahudhurie vipindi vyote vya masomo kama
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inavyoonyesha katika ratiba ya masomo. Pia ni lazima afuate maagizo ya
walimu wa masomo na kuonesha bidii katika masomo yote. Vilevile katika
kazi za nje, michezo, shambani, utamaduni, ukakamavu n k.

Vifaa vyote vya shule ni mali ya umma, mwanafunzi hana budi kuvitumia kwa
uangalifu. Uharibifu wa aina yoyote ile ni marufuku, na ni lazima kulipia
uharibifu huo unapotokea. Pia ni marufuku kutumia vibaya jina la shule.




PRESIDENT’S OFFICE.
MINISTRY OF REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL
GOVERNMENTS.
FROM THE HEADMASTER,
MKUYU SECONDARY SCHOOL,
P.0.BOX 243, HANDENI.
11/12/2020
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION.
TO MEDICAL OFFICER,
................. GOVT HOSPITAL,

................................

RENAME O FPUPIL ...oonssssimuissinisnisss inimmsimossin FORM .....1

...............................

THE HEADMASTER
(To be completed by the medical officer)

I have examined the above girl/boy with regard to:
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TYPHOM s vsmniissvnansvunins SRR B
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I. She/he is in good health, free from infectious diseases, worms, bilhazia and fit to go to school.
2. She/he is now good in health free and is fit to return to school having had treatment

..............................................................................

SIGNATURE OF THE MEDICAL OFFICER DATE



