JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
SHULE YA SEKONDARI KILINDI ASILIA
S.L.P 49

SONGE-KILINDI

SIMU NO: 0757 594915

YAH: MAAGIZO MUHIMU YAKUJIUNGA NA SHULE YA
SEKONDARI KILINDI ASILIA MWAKA 2021

Ninayofuraha kubwa kukujulisha kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato
cha kwanza mwaka 2021 katika shule hii. Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021.
Unatakiwa kufika shuleni tareahe iliyopangwa bila kuchelewa. Shule imesajiliwa na
wizara ya Elimu na mafunzo ya ufundi. Namba ya usajilini S.4006. Kituo cha
mtihani ni S.4697.

MAHALI SHULE ILIPO.

Shule ya sekondari kilindi Asilia ipo katika makao makuu ya kata ya KILINDI

katika Kijiji cha kilindi jirani na soko la kilindi,umbali wa km 23 kutoka kwinji na
km 1 kutoka kilindi hadi shule ilipo.

MAONO YA SHULE

Kuifanya Shule ya Sekondari Kilindi Asilia kuwa kituo cha kutolea Elimu

WITO WA SHULE




Nidhamu, KazinaElimudaima (Displine,Work and Education forever)

MICHEPUO

Shule niya michepuo wa sayansi na Sanaa

Masomoyanayofundishwani:-

I. mathematics
II.  Chemistry
III.  Physics

IV. Biology
V. English
VI. Civics

VII. Kiswahili
VIII. History
IX.  Geography
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Shati mbili zenye mikono mifupi

Suruali mbili zenye RINDA mbili RANGI ya kijana

Tai mbili ziwe rangi ya suruali (TAI NDEFU)

Mkanda wa suruali mweusi wenye chuma ndogo

Viatu vya Ngozi vyenye rangi nyeusi vyakufunga kwa gidamu
visiwe safari boot wala vyenye visigino virefu

Soksi rangi nyeusi

Raba nyeusi kwa ajili ya michezo rangi nyeupe

Truck suti ya kijivu

T-SHIT 2 nyeupe na bukta nyekundu

“* WASICHANA

L.

Mashati mawili meupe mikono mifupi



II.  Sketi mbili ndefu mshono wa RINDA BOX mbele na nyuma
rangi ya kijani zenye mifukoyakuingia (Utavaa darasani tu)
III. Tai mbili rangi ya sketi (Tai ya kipepeo)
IV. Hijabu ifanane na rangi yas hati
V. Viatu vya ngozi vyenye rangi nyeusi vya kufanga na Gidamu.
Visiwe safari boot wala vyenye visigino virefu.
VI.  Soksi rangi nyeupe
VII. Raba nyepesi kwaajili ya michezo rangi nyeupe
VIII.  Truck suit ya kijivu
[X. T-SHIT 2 nyeupe na bukta mbili nyekundu
VIFAA VYA DARASANI:

Mwanafunzi anatakiwa ajena vifaa vifatavyo;

I. Daftari kubwa 20
II. Kaunta book moja la hisabati
III. Mkebe wa mahesabu (Mathetical set) rula na kalamu za wino za kutosha
IV. Penseli na vifutio
V. Kamusiya Kiswahili na dictionary ya kingereza - kiswahili
VI. Awe na begi (School bag) la kebebea vifaa vyake
VII. Rimu bunda moja karatasi nyeupe (A4)

VIFAA VYA KUJIKIMU KWA MWANAFUNZI WA HOSTELI
WANAOKAA MBALI NA SHULE (WASICHANA TU)

i.  Sketi 2 ndefu za kushinda rangi ya damu ya mzee, mshono wa RINDA
BOX mbele na nyuma, T-shit mbili nyeusi , kijani (dark blue) itavaliwa
baada ya muda wa darasani (t-shit isiwe na maandishi)

ii.  Suruali nyeusi yakujikinga na mbu wakati wa masomo ya usiku

iii. Vyombo vya chakula sahani, bakuli ,kikombe na kijiko

iv.  Godoro (21/2-6"= nchi sita mashuka mawili ya pinki, mto na foronya
zake na blanketi moja.

v.  Sanduku la bati (Tranka)

vi. Nguo za kulalia (Night dress)



vii. Rimu ya karatasi nyeupe A4 kwa ajili ya mwanafunzi kujifunzia binafsi.
viii.  Vifaa vya usafi binafsi (sabuni, mafuta, malapa, dawa ya meno, mswaki,
taulo la pink, ndoo ndogo mbili za plastiki za lita 10 kila moja na ndoo
kubwa
ix. Fedha ya matumizi (apewe mwanafunzi) mwenyewe kwaajili ya
matumizi yake binafsi
Xx. Tochi au taa ya betrii pindi umeme unapokuwa umekatika ni muhimu.

NB: Nguo za nyumbani haziruhisiwi kabisa hivyo usijenazo shuleni. Muda
wauanafunzi wako hapa shuleni unapaswa kuzingatia sheria zote za shule zilizo
ambatanishwa hivyo zisome kwa umakini mkubwa.

MAELEKEZO MUHIMU KWA MZAZI/MLEZI

i. Mzazi mwenye mtoto HOSTEL/BWENINI ataruhusiwa kuja

kumtembelea siku ya jumamosi kuanzia saa 2 asubuhi hadi saa 10 jioni

ii. Hataruhusiwa mtu mwingine asiyetambulika shuleni kumtembelea na
unapofika usiende bweni na wasiliana na mlinzi mwalimu wa zamu au
matroni ili kumuona mwanao

iii. Mwanafunzi hataruhusiwa kwenda nyumbani, hivyo mzazi utatakiwa
kumpa mwanao fedha za matumizi na kumletea mahitaji yake muhimu
shuleni.

SHERIA NA KANUNI ZA SHULE HII

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria Na.25 Mwaka 1978. Aidha shule ina
zingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu
Nchini. Unatakiwa uzingatie mambo yafuatayo ya msingi ambayo
yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti
shuleni.
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1X.

Heshima kwa viongozi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii
kwa ujumla ni jambo la lazima
Mahudhulio mazuri ndani na nje katika shughuli ni muhimu
Kuwepo darasani wakati wa masomo ya jioni (preparation) nilazima
Ni wajibu wakila mwanafunzi kuzingatia kikamilifu maelezo juu ya
kuwepo ndani au nje ya mipaka hiyo wakati wote wauwanafunzi wako ni
lazima
Ni wajibu wa kila mwanafunzi kuzingatia ratiba ya shule kila anapo kuwa
shuleni.
Kutunza mazingira na usafi wa mwili wako ni lazima
Ni marufuku kuwa na mavazi au nguo mbali na ulioagizwa
Marufuku kutoka nje ya shule bila ruhusa ya mwalimu wa zamu, matroni
au patroni
Maeneo ya fuatayo ni marufuku kwa mwanafunzi kuonekana bila ruhusa
ya mwalimu
a) Makazi ya walimu
b) Ofisi za walimu
c) Mabara au chumba cha television (TV room)
d) Jikoni (Mwanafunzi wa Bweni haruhusiwi kutoka shuleni na siku
ya kufunga shule bila mzazi/mlezi kuhusishwa
e) Mwanafunzi wa Bweni haruhusiwi kutembelewa na mtu mwingine
tofauti na mzazi/mlezi wake aliyemleta shuleni na kutembelewa
itakuwa siku ya jumamosi saa 2 asubuhi hadi 10 jioni tu, na
haruhusiwi kufika Bwenini .Nimarufuku kumletea mwanafunzi
chakula kilichopikwa nje ya shule.
f) Redio na Simu za mkononi ni marufuku shuleni. Vikipatikana
vaitavunjwa mbele ya wanafunzi wote.
g) Ni marufuku kwa mwanafunzi yeyote kuingia kwenye Bweni la
mwanafunzi wajinsia tofauti.
h) Mwanafunzi hataruhusiwa kuingia baada ya saa kumi na moja jioni
toka nje ya shule.

MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUFUKUZWA SHULE

1i.
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Wizi

Uasherati na ushoga

Kuwa na mahusiano ya kimapenzi shuleni (tofauti na uhusiano wa kaka
na dada) ubakaji



v.

Vi.
Vii.
Viii.
iX.

XI.
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Xiii.

XI1v.

Ulevi na ,madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi

Kupigana au kupiga

Kuharibu kwa makusudi mali ya UMMA

Kudharau bendera yaTaifa

Kuoa au kuolewa

Kupata mimba, kusababisha mimba au kuharibu mimba ndani na nje ya
shule (kutoamimba)

Kugoma, Kuchochea mgomo , Kuongoza au kuvuruga amani na usalama
watu shuleni

Kukataa adhabu kwa makusudi

Mwanafunzi kuwa na simu shuleni

Kushindwa kutunza eneo la usafi kwa kushindwa kupanda maua kutunza
mi n.k

Kuvunja kanuni za shule kwanamna yoyote ile

JOSEPH CYPRIAN MROKI

MKUU WA SHULE

HEAD MASTER
KILIND!I SECONGARY SCHOOL
P.0. Box S8-SONGE



