

OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
SHULE YA SEKONDARI VIBAONI
S. L. P. 98 , SONGE – KILINDI

NAMBA ZA SIMU: 0625867624/ 0769217030/ 0714225546

KUMB. NA.VBSS/ADM/2021/01

TAREHE.....

JINA LA MWANAFUNZI.....
S. L. P

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI VIBAONI WILAYA YA KILINDI MKOA
WA TANGA MWAKA 2021

Ninafuraha kukufahamisha kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika Shule ya sekondari Vibaoni mwaka **2021** Shule ya sekondari Vibaoni ipo umbali wa kilometa 60 Kusini mwa mji Mkuu wa Wilaya ya Kilindi (Songe)

Muhula wa kuanza masomo unanza tarehe **11/01/2021** na unatakiwa kuripoti Shuleni tarehe **11/01/2021** mwisho wa kuripoti ni tarehe **25/01/2021**.

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
SARE ZA SHULE

A. WAVULANA

- ❖ Suruali mbili za rangi kijani jeshi na zisiwe na mapambo yoyote,iwe na mpindo wa chini.(upana wa chini uwe nchi 16 na marinda wawili), Track suit (Rangi ya blue)
- ❖ Mashati mawili ya rangi nyeupe yenye mikono mifupi na mfuko mmoja upande wa kushoto na yasiwe na kubana mwili
- ❖ Sweta rangi ya blue bahari
- ❖ Viatu vyeusi vya ngozi (Jozi mbili) visivyo na visigino virefu na viwe vya kufunga kwa kamba na soksi nyeusi jozi mbili
- ❖ Viatu vya michezo (Raba jozi mbili)

B. WASICHANA

- ❖ Sketi mbili rangi ya kijana jeshi mshono wa **RINDA BOX** na ziwe ndefu na ziwe za heshima zisibane mwili, Track suit (Rangi ya blue)
- ❖ Mashati mawili meupe yenye mikono mifupi na mfuko mmoja upande wa kushoto na yasibane mwili
- ❖ Sweta rangi ya blue bahari
- ❖ Viatu vyeusi vya ngozi vyenye visigino vifupi na vya kufunga kwa kamba na soksi nyeupe jozi mbili
- ❖ Viatu vya michezo (Raba) Jozi moja

NB: Kwa wale wanafunzi wa kike wa kiislamu

Rangi ya Hijabu ifanane na sare za Shule na ishonwe kukidhi malengo ya vazi hilo na si vinginevyo

C. VIFAA VYA DARASANI

Daftari kubwa 15 counter book 3quire, kalamu, mkebe, fail (Spring file) la plastiki, begi la kuhifadhia madaftari, rula, kamusi ya kiingereza (**Dictionary**)


D. VIFAA VYA USAFI

Jembe 1, ndoo moja ya lita 20 au ndoo mbili za lita 10, ufagio wa chelewa 1, kwanja 1 na panga 1.

Pamoja na barua hii naambatanisha na nakala ya :-

- 1) Sheria za Shule zisome uzielewe
- 2) Medical examination form ijazwe na Mganga Mkuu wa Hospital ya Serikali na kukabidhiwa kwa mkuu wa Shule siku ya kuripoti
- 3) Aje na nakala ya cheti cha kuzaliwa /Afidavit

KARIBUNI SANA SHULE YA SEKONDARI VIBAONI


.....
LAWRENCE E. NANUNGU
MKUU WA SHULE

HEAD OF SCHOOL
VIBAONI SECONDARY SCHOOL
P.O. BOX 98
SONGE KILINDI

1. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII NI:

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo yote inayoletwa na Wizara yenye dhamana nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya Msingi yafuatayo ambayo ndio sheria na kanuni muhimu ukiwa hapa Shuleni.

- a) Heshima kwa Viongozi, Wafanyakazi wote, Wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani ya Shule ni muhimu.
- c) Kutimiza na kuhudhuria kwa makini maandalio ya jioni (Preparation).
- d) Kuwahi katika kila shughuli za Shule na nyingine utakazopewa.
- e) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya Shule.
- f) Kufahamu mipaka ya Shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa Wanafunzi wako katika Shule.
- g) Kuzingatia ratiba za Shule wakati wote.

2. MAKOSA YAFUATAYO YANAWENZA KUSABABISHA UKAKFUKUZA SHULE

- a) Wizi.
- b) Uasherati na ushoga.
- c) Ubakaji.
- d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, mirungi, kubeli n.k.
- e) Kupigana na kupiga.
- f) Kudharau Bendera ya Taifa.
- g) Kuo au kuolewa.
- h) Kupata mimba au kuharibu mimba ndani na je ya Shule.
- i) Kutoa mimba.
- j) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga Amani na usalama wa Shule au watu.
- k) Kukataa adhabu kwa makusudi.
- l) Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi.

HEAD OF SCHOOL
VIBAONI SECONDARY SCHOOL
P.O. BOX 98
SONGE KILINDI

**HALMASHAURI YA WILAYA YA KILINDI
SHULE YA SEKONDARI VIBAONI
FORM YA MAELEKEZO**

SEHEMU "A" KUKUBALI KUJIUNGA (IJAZWE NA MWANAFUNZI)

Mimi _____ nakubali kuipokea nafasi niliyopewa katika Shule ya Sekondari _____ na ninaahidi kuitumia nafasi hiyo vizuri. Pia naahidi kutekeleza maagizo na kufuata taratibu na sheria za Shule.

Sahihi ya Mwanafunzi _____ Tarehe _____

SEHEMU "B" MKATABA WA KUTOGOMA, KUTOFANYA VURUGU SHULENI (IJAZWE NA MWANAFUNZI)

Mimi _____ naelewa kuwa kufanya mgomo au vurugu Shuleni ni kosa la jinai. Hivyo naahidi kutoshiriki katika mgomo au kufanya fujo yoyote hapa Shuleni. Kama kuna jambo lolote litakalotakiwa kuchangia hoja nitafulata taratibu zote za kistaarabu zilizowekwa.

Sahihi ya Mwanafunzi _____ Tarehe _____

SEHEMU "C" MAELEZO YA MZAZI/ MLEZI (IJAZWE NA MZAZI/ MLEZI)

Mimi _____ AMBAYE NI Mzazi/ Mlezi wa Mwanafunzi _____ nakubali nafasi aliyopewa mwanangu kuendelea na masomo. Na nimezisoma na kuzielewa sheria za Shule. Naahidi kumsaidia mwanangu kulipa michango yote na mahitaji muhimu ya Mwanafunzi katika fomu ya kujiunga. Nitasaidia Shule katika malezi ya mwanangu.

Sahihi ya Mzazi/ Mlezi _____ Tarehe _____

**HEAD OF SCHOOL
VIBAONI SECONDARY SCHOOL
P.O. BOX 98
SONGE KILINDI**

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE AND TECHNOLOGY
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

To Medical Officer

Mr/Miss _____

Please examine the above named as to his/ her physical and mental fitness for a full time student. The examination should be as indicated below. In each category or sub category of which will render a girl student ineligible for studies.

Date _____ Signature _____

MEDICAL CERTIFICATE
(To be completed by Government medical Officer)

I have examined the above named and consider that he/ she is physical fit/ unfit and mentally fit/unfit for a fulltime student

- 1) A. Eyesight _____
- B. Hearing _____
- C. Speech _____
- D. Limbs _____
- E. Venereal disease _____
- F. Leprosy _____

- 2) Neuroses _____

- 3) Other Serious disease _____

- 4) Pregnancy _____

Station _____ Signature _____

Date _____ Designation _____

HEAD OF SCHOOL
VIBAONI SECONDARY SCHOOL
P.O. BOX 98
SONGE KILINDI