HALMASHAURI YA WILAYA YA KILINDI

SHULE YA SEKONDARI LWANDE
S.L.P 53, SONGE - KILINDI
SIMU: 0625378675 /

TAREHE: 11.12.2020

JINA LA MWANAFUNZI:
YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI LWADE

KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021
Ninayofuraha kukufahamisha kuwa, umechaguliwa kujiunga na Shule ya

Sekondari Lwande kidato cha kwanza mwaka 2021.

Shule itafunguliwa tarehe 11.01.2021 hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti

Shuleni tarehe 11.01.2021.

1. MAMBO YA MUHIMU YA KUFANYA
Kusoma kwa makini maelezo yote yaliyopo kwenye fomu hii ya kujiunga
( joining instruction) ya shule hii na kutekeleza bila kisingizio maelekezo
yote ili kuleta ufanisi wenye tija katika kukupatia elimu iliyo bora kwa muda

wote wa masomo.
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2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
SARE ZA SHULE
Maelekezo kuhusu mshono na aina ya kitambaa yanapatikana shuleni.
A. WAVULANA
i Shati jeupe la mikono mifupi
ii. Suruali ya kijani ndefu

iii. Sweta larangiya blue

B. WASICHANA
i Sketi rangi ya kijani
ii. Shati jeupe la mikono mifupi

iii. Sweta larangiyablue

% Mzazi anatakiwa amnunulie mwanafunzi viatu vyeusi visivyo na
kisigino kirefu vya kufunga na kamba pamoja na soksi nyeupe

ndefu kwa Wasichana na soksi nyeusi ndefu kwa Wavulana.
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3. MAHITAJI YA DARASANI
Mwanafunzi anapaswa kuwa na makubwa (counter book )
madaftari 12
Kalamu za risasi za kutosha na vifutio na rula

Kalamu za kutosha za wino wa bluu au nyeusi

4. VIFAA ANAVYOTAKIWA KUJA NAVYO MWANAFUNZI
Fyekeo 1
Jembe 1
Ndoo ndogoya 1 lita 10

Fagio la chelewa 1

5. SHERIA NA KANUNI ZA SHULE
Kuwepo ndani ya mipaka ya shule muda wote wa masomo na kazi
Kuhudhuria vipindi vyote vya shule darasani na nje ya darasa
Ifahamike kuwa kutoroka vipindi au shuleni ni kosa kubwa
Kuwaheshimu na kuwatii wakubwa wote wakiwemo walimu
wanapoingia darasani na maeneo mengine wakubwa

watakapokuwepo
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V. Kutotimia lugha mbaya wakati wote kati yako na wanafunzi
wengine au kwa walimu na kwa watu wengine

vi.  Kutovaa vidani kama vile herein, mikufu , bangili , kutotia dawa
nywele

vii.  Kutojichora kwa hina au tattoo sehemu za mwili wako

viii. Nilazima kusimama mwalimu aingiapo darasani na kusalimia

ix.  Kutotembelea nyumba za kulala wageni na kumbi za starehe

X. Kutokuwa na kucha ndefu na kutopaka rangi au hina

xi.  Kuheshimu wafanya kazi wote waliopo shuleni kama walezi wao

xii.  Wavulana hawaruhusiwi kufuga ndevu wala nywele ndefu

xiii. Nywele zikate nusu inch

xiv. Lugha chafu na matusi ni marufuku

xv. Kuvaa sare za shule wakati za masomo darasani nje ya shule kwa
shughuli za kishule , anapokwenda hospitali na maeneo mengine

xvi. Kutokuwa na simu ya mkononi

xvii. Kutovaa kofia, jaketi na sweta ambazo sio za shule

xviii. Kufanya usafi binafsi na wa shule, mazingira na madarasa

xix. Kuthamini na kuheshimu kazi za aina zote

xX. Kutokwenda nyumba za walimu au wafanyakazi wengine bila
ruhusa maalum

xxi. Mafuta yenye harufu kali hayaruhusiwi

xxii. Kuheshimu bendera na wimbo wa taifa

NB: Adhabu kali zitatolewa kwa wanafunzi wote watakaokiuka sheria za

Shule , simu , nguo za nyumbani na vitu vingine visivyotakiwa shuleni
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vitachukuliwa na havitarudishwa.
MAKOSA YAFUATAYO YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI

KUFUKUZWA SHULE
i Wizi

ii. Uasherati, ubakaji , ushoga na ulawiti
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iii.

iv.

Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya , biashara ya madawa yeyote
ya kulevya
Makosa ya jinai

Kupigana au kupiga mwanafunzi mwenzake, mwalimu au mtumishi
asiye mwalimu

Kuharibu kwa makusudi mali ya umma na ya watu wengine

v.  Kudharay bendera na wimbo wa taifa

vi.  Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule

vii.  Kutoa au kushawishi kutoa mimba

viii. Kuoa au kuolewa

ix. Kugoma , kuchochea na kuongoza migomo au kuvuruga amani na
usalama wa watu shuleni

X.  Kukataa adhabu iliyotolewa na mwalimu

xi.  Utoro(kukaa nje ya shule bila taarifa kwa zaidi ya siku 90)

xii. Kukataa kufanya mazoezi na mitihani shuleni

xiii. Kuwa na simu ya mkononi

xiv. Kutembelea nyumba za kulala wageni, kumbi za starche, baa , klabu, na
sehemu zingine ambazo kisheria mwanafunzi haruhusiwi

MWISHO

Nachukua nafasi hii kukukaribisha shule ya sekondari Lwande na ni matarajio

yangu kuwa utaitumia vyema nafasi hii uliyopewa na Taifa lako.
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TAARIFA YA MZAZ| / MLEZI

Mimi

Mwenye simu namba

Ninakubali kwa hiari yangu mwanangu asome katika Shule ya Sekondari
Nkama kuanzia tarehe 06.01.2020

Na ninaahidi kama ifuatavyo: -

Kumpatia mwanangu vifaa vyote kama vilivyoainishwa katika
fomu ya kujiunga ikiwemo sare kamili ya shule

Ninatambua ya kuwa walimu wanahitaji ushirikiano wangu
katika kumpatia mwanangu elimu na nitashirikiana nao bega
kwa bega kwa masuala yanayomhusu mwanangu Kitaaluma
na Kinidhamu ili aweze kufikia malengo yake ya Taifa

Naahidi kuwa endapo mwanangu ataenda kinyume na taratibu
zilizoanishwa katika fomu hii achuliwe hatua stahili za

kinidhamu

/yab




