OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
SHULE YA SEKONDARI MGERA
S. L. P. 95, SONGE - KILINDI

KUMB. NAMGRSS/J1/13/2021 Tarehe. ...
JINA LA MWANAFUNZI i - . ressessussssessssannessessatannessreseses
SHULE ATOKAYO rveres ressassnsantossesnssssassanTestessntasbiees

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MGERA WILAYA YA
KILINDI MKOA WA TANGA MWAKA 202t .

1.0. Nafurahi kukutaarifu kwamba umechaguliwa kuanza masomo ya sckondan (Kidato cha
kwanza) katika Shule hii. Ni matumaini ya Shule na Taifa kwa ujumla kwamba utaitumikia vizuri
nafasi hii. Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarche 11/03/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe
25/01/2024 .

2.0. Mambo muhimu ya kuzingatia

2.1 SARE YA SHULE
A. WAVULANA

i.  Suruali mbili za rangi ya Kijivu zisizo na mapambo yoyote zaidi ya rinda mbili za
mbele, mfuko mmoja wa nyuma na mifuko miwili ya pembeni. Pia isiwe ya kubana
mwili (modo) na iwe adefu ya kutosha
ii.  Mashati mawili meupe yenye mikono mifupi na mfuko mmoja upande wa kushoto na
yasiwe ya kubana mwili
iii. Viatu vyeusi vya ngozi visivyo na visigino virefu na viwe vya kufungwa kwa kamba

na soksi nyeupe jozi mbili

iv.  Swela ya rangi ya kijivu

v.  Tai ndefu ya kufunga shingoni rangi ya kijivu

B. WASICHANA
i. Sketi mbili rangi ya Kijivu mshono wa RINDA BOX na ziwe ndefu za kufikia
kifundo cha mguu, ziwe za heshima na zisibane mwili .
ii. Mashati mawili meupe yenye mikono mifupi na mfuko mmoja upande wa kushoto
na yasibane mwili
iii.  Sweta rangi ya kijivu
iv.  Viatu vyeusi vyenye visigino vifupi vya kufunga kwa kamba na soksi nyeupe jozi
mbili
v.  Tai ndefu ya kufunga shingoni rangi ya kijiva

MUHIMU: Kwa wanaoshona HIJABU rangi ya hijabu ifanane na shati Ia shule na ishonwe kukidhi
malengo ya vazi hilo na si vinginevyo

MICHEZO

Sare za michezo kwa wanafunzi wote zitakuwa
i.  Track suti za bluu
ii.  T- shirt ya bluu isiyokuwa na maandishi yoyote




VIF
1. Daftan aina ya counter book 9 isiyopungua Quire 2
ii. Beg la Shule na sio mfuko mwingine wowote
iti.  Dictionary (Kamusi ya kingereza}
iv. Mathematica set {(Mkebe wa mahesabu)

MUHIMU : Kwa wazazi wenye wanafunzi wanaotoka mbali wawasiliane na Uongozi wa Shule ili
waelekezwe maeneo salama yanayofaa kuwapangishia watoto wao.

Pamo;a na barua hii naambatanisha na nakala ya
1. Sheria za Shule (zisome na uzielewe
il.  Medical examination form : }jazwe na Mganga mkuu wa Hospitali ya Serikali (Songe) na
kukabidhiwa kwa mkut wa Shule siku ya kuripoti
iii.  Fomu ya kukin kwa mzazi na mwanafunzi ijazwe kikamilifu na kukabidhiwa kwa mkuu wa
Shule siku va kuripoti
iv.  Aje na nakala ya cheti cha kuzaliwa /Affidavit)
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1. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HIL
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia

miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini. Unatakiw kuzingatia

mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na kupewa nakala yake

mara baada ya kuripoti shuleni.

a)

b)
c)
d)
€)

f)

2)
b

Heshima kwa viongozi, wazazi, wafahyakazi wole, wanafunzi na jamii kwa wjumla ni
jambo la lazima.

Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu

Kutimiza kwa makini maandalio ya jloni (preparation)

Kuwahi katika kila shughuli za shule na nvirigine utakazopewa

Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani
na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii

Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule

Kuvaa mavazi ya shule wakati wote unapotakiwa

Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

2. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA UKAFUKUZWA SHULE.

1.

® NS 9 RN

o

Wizi

Uasherati

Ubakaji

Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cacaine, Kubeli nk.
Kupigana au kupiga

Kuharibu kwa makusudi mali va umma

Kudharau Bendera ya Taifa

Kuoa au kuolewa |

Kupata mimba au kuharibu mimba ndani na nje ya shule

. Kutoa mimba
. Kugoma, kuchochea na kuongoza kuvuruga Amani na Usalama wa shule au watu
. Kukataa adhabu

. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi




OFISI YA WAZIRTI MKUU - TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA KILINDI
SHULE YA SEKONDARI MGERA
S.L. P95 - SONGE

FOMU YA MAELEZO BINAFSI
A. KUKUBALI KUJIUNGA (ijazwe na mwanafunzi)

Mimi nakubali kupokea nafasi niliyopewa
katika shule ya Sekondari .........ooooovmrrmmrmmmrmmneees na naahidi kuitumia nafasi hiyo

vizuri, pia naahidi kutekeleza maagizo na kufuata taratibu na sheria zote za shule.
Suthihi ya MEANAFUNZE oo TareRe «.ovevevevenaeienenns

B. MKATABA WA KUTOGOMA NA KUTOFANYA VURUGU SHULENI
(1jazwe na mwanafunzi)
IVIIEIIL  vonernnemase e eeeeemnnrner s s s naelewa kuwa kufanya mgomo au
vurugu shuleni ni kosa la jinai, hivyo naahidi kutoshiriki katika mgomo au kufanya fujo

yoyote hapa shuleni.
Sahihi ya MUWARATUNZL .ooooiveeeiiirsnins e ) Tarehe .....cocoveieecninn

. MAELEZO YA MZAZI AU MLEZI (ljuzice na Mzazi au Mlezi)
it T OO PP PR TR SRR R ambaye ni mzazi/olezi wa
PAWATIAFUNZL  cevvvreionrecnsrrnsarenomnssnssrseses b Nakubali nafasi aliyopewa
mwanangu kuendelea na masomo. Nimezisoma na kuzielewa sheria za shule, naahidi ~

Lumsaidia mwanangu kwa kutimiza maagizo yaliyoagizwa katika fomu ya kujiunga.

Nitaisaidia shule katika malezi ya mwanangu.

Sahilti ya Mzazi [ MEZE oo Tarehe ......cccoooveenininn




