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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KIMBE WILAYA YA KILINDI MKOA
WA TANGA MWAKA 2021

1.0. UTANGULIZI

Ninafuraha kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021.
Shule ya sekondari Kimbe ipo umbali wa km 55 mashariki mwa Halmashauri ya Wilaya ya Kilindi. Muhula
wa kwanza wa masomo utaanza tarehe 11/01/2021. Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021.

2.0. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1.Sare za shule
a) Sare ya shule ni Rangi ya Zambarau, wavulana — suruali 2 (siyo “Modo”, shati nyeupe mikono
mifupi na wasichana sketi 2 rinda boksi 6, shati nyeupe mikono mifupi. Wote viatu vyeusi vya
kamba (sio raba), soksi pair 2, tai na sweta rangi ya zambarau, ijabu ifanane na sare ya shule.
b) Sare za michezo. Wasichana - fulana ya njano pamija na Track suit- Nyeusi ( yenye suruali, T-shirt
na sweta yake).
Wavulana — fulana ya njano pamoja na Track-suit nyeusi yenye ( suruali, T-shirt na sweta yake).
Wote waje na raba na au viatu vya michezo
2.2.Vifaa vya Darasani.
Aje na daftari 15 counter book Quire 3 au 4, kalamu za kutosha, mkebe wa hesabu, kamusi ya
kiingereza, file 2 na karatasi za majaribiO Rimu 1.
2.3.Hii ni shule ya kutwa, gharama za chakula zitagharimiwa na mzazi mwenyewe pamoja na matibabu.
Hivyo basi awe na bima ya afya. Ili mwanao aweze kujifunza vizuri anatakiwa kula shuleni. Utaratibu
wa kula unajulikana kwa wazazi wote wa kata hii ya kimbe namna walivyokubaliana.
2.4 Usafi - kila mwanafunzi anatakiwa kuwa na vifaa vifuatavyo:- kwanja, jembe, fagio (chelewa), panga
pamoja nan doo.
2.5.Mavazi baada ya muda wa maasomo — wasichana — Gauni la light-Blue Mshono wa solo- wavulana —
shati/suruali light-Blue.
Malazi:- wavulana kwa wasichana, kila mwanafunzi anatakiwa kuwa na mazingira bora ya kupumzikia
baada ya masomo, awe na shuka 2 light-blue, Godoro 2.5, mto, Tranja ndogo. Shule haina nafasi ya hostel.
Hivyo basi , mahali pakuishi mtoto ni jukumu lako mzazi.




3.0 Sheria na kanuni muhimu za shule hii: -

a)

b)
c)
d)
e)

f)
g
h)
i)

Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanya kazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla wake ni
jambo la lazima.

Maudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)

Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazo pewa.

Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani nan je ya mipaka
hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.

Kutunza usafi wa mwili,mavazi na mazingilra ya shule.

Kuvaa sale ya shule wakati wote unapotakiwa.

Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

Kutunza mali za umma.

3.2. Mamkosa ya fuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule:-

a)
b)
c)
d)
e)
f)
g)
h)
i)
i)
k)
1)

m)

Wizi

Uasherati na Ushoga

Ubakayji

Ulevi nia matumizi ya madawa ya kulevya kama vile bangi, cocane, mirungi, kuberi na kadharika.
Kupigana au kupiga

Kuharibu kwa makusudi mali ya umma

Kudharau Bendera ya Taifa

Kuwa mjamzito au kupata mimba

Kuoa au kuolewa

Kutoa mimba

Kugoma,, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
Kukataa adhabua kwa makusudi

Kuwa na simu ya mkononi na kutumia simu bila kibali.

4.0. Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na wanafunzi

a)

b)

<)

Medical examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya sserikali. Fomu hii
itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.

Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo,
fujo na makosa ya jinai. ‘

Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sharia, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

5.0. Tafadhari soma kwa makini maelekezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.
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TAARIFA BINAFSTI YA MWANAFUNZI

SEHEMU A:

10.

11

T T e e e O e A DI Sl o S e
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Taarifa ya kubaini wanafunzi Yatima.

Weka alama ya (V) panapo husika
(1) Baba na mama wote walifariki
(ii) Baba yupo, na mama alifariki
(iii) Mama yupo, baba alifariki

Jina la Baba/ Mlezi ..

AnuamyaBaba/Mlem R A e S - e S
Namaba ya simu ya Baba/ Mlem

Anauamyaanakofanylakam.............. SN e

Jina la Mama ..
Anuani yaMama Vi S S e M e i e R R R ek e U e B A S e e
Namaba ya simu ya Mama

Je, Wazazi wako huishi pamoja au wametengana? Ndiyo/ Hapana .. .

Je, unaishi na wazazi wako wakati wa likizo? Ndiyo/ hapana. Kama hUIShl nao cleza unalsh1 na nam?
R e i ah s s el v s s ST SR o i s sk A e
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Taarifa za maaelezo zitumwe ka nani?
T SR T e e S R T L T e
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Jina la Mkuu wa shule hiyo ..

Anuani ya shule hiyo ni .. .
Namabyashukeullyotoka(centerNo)
Namba uliyo fanyia Mtihani (Index NO.) .............coooiiiii e,




KIAPO

SEHEMU B:
Shule ya sekondari Kimbe
S.L.P74
Kilindi

KUKUBALI SHERIA ZA SHULE

JINALA MWANAFUNZI ... ov.oviee oo et e oo
TAREHE YA KUZALIWA .......coooooiieie oo,

NAMAB YA SHULE ALTYOTOKA .......c.ovoveve oo ooseoees oo
JINA LAMZAZIMLEZL ...........cooooovuoveeeeeees e eee s e ees e eeees et eee s oo ees s e oo
UHUSIANO (UNDUGU) NA MLEZI (BABA, MIOMBA, KAKA) ... ooo oo
KAZI YA MZAZI/ MLEZI

KIAPO CHA UTIE MIMI .......o.ovovees oo

Nikiwa mwanafunzi wa shule hii nakubali kuwa, umma wanchi hii ya Tanzania ndiyo ulionipa nafasi hii
maalumu ya masomo, ili nimalizapo niweze kuitumikia nchi katika maendeleo yake.

Ninakubali na kuhaidi kwa hiari yangu mwenyewe kuwa nitatii sharia za shule na amri zote nitakazopewa na
walimu wangu.

Nikiwa na malalamiko au maoni niyaponayo bora nitayafikisha kwa viongozi wa shule kufuaatana na utaratibu
uliowekwa bila ya kuogopa chochote.
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