

## HALMASHAURI YA WILAYA KILINDI

### SHULE YA SEKONDARI KOMKALAKALA S. L. P 60 SONGE – KILINDI.

MWANAFUNZI .....  
SHULE YA MSINGI .....

#### YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021.

Nafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii kuanzia Januari ..... ni matumaini yangu kuwa nawe umefurahia vyema nafasi hiyo. Shule inakutakia mafanikio mema. Unatakiwa ufike shule kuanza masomo bila kukosa tarehe ..... saa 1:30 asubuhi ukiwa na mzazi /mlezi wako ukiwa na mahitaji yote. Mwisho wa kuripoti bila ya taarifa ni tarehe ..... baada ya tarehe hiyo wewe na mzazi / mlezi mtachukuliwa hatua kali za kisheria.

#### **MAHITAJI**

##### **A . SARE ZA WAVULANA.**

Mwanafunzi awe na suruali za rangi ya kaki, nunua shati mbili nyeupe mikono mifupi, suruali ziwe na mifuko mitatu na zisishonwe kihuni, (modo) na lazima zivaliwe na mkanda mweusi au kahawia wenye bekonni ndogo, tai za rangi ya kaki mbili, soksi nyeusi, vuati vyeusi vya ngozi jozi mbili na mweta la kaki.

##### **B. SARE YA WASICHANA**

Mwanafunzi awe na sketi mbili za rangi ya kijani kibichi (rangi ya jeshi) nunua shati 2 nyeupe mikono mifupi, sketi iwe aina ya RINDA BOX na urefu mpaka kwenye mifundo vya miguu (kongo mbili), tai mbili za rangi ya sketi, soksi jozi mbili nyeupe zisizo na mapambo, viatu vyeusi vya ngozi vya kamba pea mbili visivyo na visigino virefu, vazi la hijabu linaruhusiwa (kwa watakaoshona hijabu suruali ziwe za rangi ya sketi na zisiwe za kubana na nusu kanzu ndefu mpaka magotini) na sweta la kijani rangi ya sketi. Lazima mwanafunzi avae sare kamili za shule wakati wote akiwa shulen.

##### **C. SARE ZA MICHEZO**

Sketi ya bluu kwa wasichana na kaptula au bukta ya bluu kwa wavulana na T-shirt ya rangi ya bluu na viatu vya michezo.

##### **D. VIFAA VYA DARASANI**

1. Kaunta (counter book ) 9 za 3quire
2. Mkebe wa mahesabu (oxford )
3. Kalamu za kutosha na penseli
4. Kamusi (dictionary) na begi la kubebea madaftari

##### **E. VIFAA VYA USAFI.**

Anatakiwa aje na jembe (jipya) na kwanja (jipya) fagio (chelewa) na ndoo ndogo (mpya)

##### **F. JAZA FOMU ZILIZOAMBATANISHWA**

- i. Soma kwa ufasaha kanuni na mwenendo mwema na sheria za Wizara na kuzielewa
- ii. Pima afya kwa Daktari anayetambulika na serikali
- iii. Leta nakala ya cheti cha kuzaliwa (Birth certificate) au kama huna leta hati ya kiapo kutoka mahakamani (AFFIDAVITY)

iv. Mwanafunzi aje na picha mbili (passport size)

#### G. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

- (a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote na wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- (b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu
- (c) Kutimiza kwa wakati maandalizi ya jioni (preparation)
- (d) Kuwahi katika shughuli za shule utakazopewa.
- (e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelezo ua kuwepo ndani na nje ya shule ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- (f) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule
- (g) Kuvaa sare za shule wakati wote.
- (h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote inapotakiwa
- (i) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

#### H. MAKOSA YAFUATAYO YANAWENZA KUSBABISHA UFUKUZWE SHULE.

1. Wizi
2. Uasherati na ushoga
3. Ubakaji
4. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocain, mirungi, kubeli, ugoro n.k
5. Kupiga au kupigana
6. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
7. Kudharau bendera ya Taifa
8. Kuoia au kuolewa
9. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule
10. Kutoa mimba
11. Kugoma au kuchochea na kuongoza mgomo au kuvuruga amani na usalama wa shule / watu
12. Kukataa adhabu kwa makusudi
13. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi hairuhusiwi

#### I. MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI N MWANAFUNZI.

- Tafadhali soma kwa makini maelezo / maagizo haya na kuyatelekeza kikamilifu
  - a. Medical examination form ambayo itajwazwa na mganga mkuu wa Hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni
  - b. Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
  - c. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni za maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.
  - d. Leta nakala ya cheti cha kuzaliwa (Birth certificate) au kama huna leta hati ya kiapo kutoka mahakamani (AFFIDAVITY).

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII



.....  
**MUSTAFA MSANGI**  
**MKUU WA SHULE**  
**0714 646 568**

**HEADMASTER**  
**KOMKALAKALA SECONDARY SCHOOL**  
**P. O. BOX**  
**SOROTI**

## MEDICAL CERTIFICATE FORM

To be completed by the medical officer in respect of FORM ONE entrant.

Pupils full name .....

Age .....

Blood count (red and white) .....

Stool examination .....

Urinalysis .....

T.B Test .....

Eye Test .....

Ears .....

Chest .....

Spleen .....

Abdomen .....

**ADDITIONAL INFORMATION** : eg. Physical defect or impairments, infections, chronic or family diseases e.t.c

.....

.....

.....

.....

I certify that the above is fit / unfit for admission into a day / boarding secondary school

Signature .....

Designation .....

Station .....

Date .....

# SHULE YA SEKONDARI KOMKALAKALA

o

## UTHIBITISHO WA KUKUBALI KUJIUNGA

Jina la mzazi / mlezi .....

Mimi mzazi / mlezi wa .....

Nakubali kuchukuwa nafasi aliyopewa mtoto wangu kujiunga na kidato cha kwanza mwaka ..... ninaahidi kuwa nitafuatilia mwenendo wa mtoto wangu na kumsaidia katika masomo yake nikishirikiana na walimu. Aidha nitahakikisha kuwa mtoto wangu anahudhuria na anafuata sheria za shule na taratibu zote.

Sahihi ya mzazi / mlezi ..... Tarehe .....

## UTHIBITISHO WA MWANAFUNZI

Mimi..... Nakubali kuchukua nafasi niliyopewa kidato cha kwanza. Ninakubali nafasi hii kwa matakwa yangu na ninaahidi kusoma kwa bidii na kufuata SHERIA na MASHARTI yote ya shule.

Sahihi ya mwanafunzi ..... Tarehe .....

HEADMASTER  
KOMKALAKALA SECONDARY SCHOOL  
P. O. BOX.....  
SONGE - KILIMNJI