~

Sheria Ndogo za (Ada na Ushuru ) za Halmashauri ya Wilaya ya Kilindi

Tangazo la Sevikali Na, 247 (linaendelea)

Lakiri ya Halmashauri ya Wilaya ya Kilindi imebandikwa kwenye
Sheria Ndogo hizi kufuatia azimio lililopitishwa kwenye Mkutano wa

Baraza la Madiwani ulioitishwa na kufanyika tarehe 19 mwezi 9 mwaka
2007 mbele ya: '

Bisi Kupgra J. MwiNyIMvUA,
Mkurugenzi Mtendaji
Halmashauri ya Wilaya ya Kilindi

MHE. SAaLM M. KIBONGE,

Mwenyekiti
Halmashauri ya Wilaya ya Kilindi'

NAKUBALLI,

Dodoma,

18 Mei, 2009 Waziri Mkuu

TANGAZO LA SERIKALI Na. 248 la tarehe 24/7/12009

SHERIA YA FEDHA ZA SERIKALI ZA MITAA
(Sura va 290)

SHERIA NDOGO

Zimetungwa chini ya kifungu cha 7 na 13

SHERIA NDOGO ZA (ADA NA USHURU) ZA HALMASHAURI YA WILAYA YA KILINDI,
2000

I Sheria Ndogo hizi zitaitwa Sherin Ndogo za (Ada na Ushuru) za
Halmashauri ya Wilaya ya Kilindi, 2009, na zitananza kutumika baada
ya kutangazwa katikn Gazetl la Serikall
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Sherila Ndogo za (Ada ng Ushury ) za Halmashauri va Wilaya ya Kilindi

Tangazo la Serikali Na. 248 (linaendeleqg

2. Sheria Ndogo hizi zitatumika katika eneo lote la Halmashauri ya
Wilaya ya Kilindi.

3. Katika Sheria Ndogo hizi, isipokuwa kama imeelezwa vinginevyo,
maneno yafuatayo yatakuwa na maana iliyoelekezwa hap.a; o
“Ada/ushuru” maana yake ni malipo yanayotozwa na kulipwa kwa ajili

ya huduma zinazotolewa na Halmashauri; . '

- "MKkurugenzi” maana yake ni Mkurugenzi Mtendaji wa Halma.shaun ya
Wilaya ya Kilindi au mtumishi mwingine wa Halmashauri ambaye
atateuliwa kukaimu nafasi hiyo; o

“Halmashauri” maana yake ni Halmashauri ya Wilaya ya Kilindi.

4.~(1) Halmashauri itatoza ada na ushuru kwa ajili ya bidhaa.au
huduma zinazotolewa kwa malipo katika eneco lake, huduma hizo
#ikijumuisha utoaji wa vibali na leseni mbalimbali kama inavyoonyeshwa
katika nyongeza ya Sheria Ndogo hizi.

(2) Ada na ushuru unaotozwa chini ya Sheria Ndogo hizi italipwa
kibla ya kupata huduma inayohusika au vinginevyo kama itakavyoelezwa
N Halmashauri kwa maandishi.

8. Mtu ye yote anayewajibika kulipa ada ama ushuru atalipa-kabla ya
hlpnta huduma kama inavyoonyeshwa katika nyongeza ya Sheria Ndogo

hizi,

- 6.-(1) Ada na ushuru unaotozwa kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi
Italipwa kwa Halmashauri au wakala wake ambaye atatoa stakabadhi
“kama kiclelezo cha malipo hayo.

~ (2) Ni wajibu wa mtu ye yote anayelipa ada au ushuru kudai na
,#ﬁuhukikisha anapewa stakabadhi kwa malipo anayotoa.

7. Isipokuwa malipo ya ada zinazolipwa kwa muda maalum, ada zote
i ushuru utalipwa kabla ya kutoa au kupokea huduma.

8.+(1) Mtu yeyote anayepaswa kulipa ada au ushuru aif:'?hindwa
kufanya malipo hayo katika muda unaostahili Halmashauri inaweza
kukusanya ada au ushuru huo wa njia ya Mahakama,
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ukwepa kwa makusudi kulipa kiwango cha ushuru anachostahili
kulipa;

(2) Bila ya kuathiri masharti yanayotajwa na kifungu kidogo cha (1)
hapo juu, Halmashauri inaweza kukusanya madeni ya ada au ushuru
kwa njia ya kukamata na kushikilia mali zinazohamishika za mdaiwa
zenye thamani sawa na ada au ushuru anaodaiwa, kiasi hicho
kikihesabiwa pamoja na gharama za zoezi la ukamataji na usafirishaji
wa mali hiyo.

i) kushawishi mtu au kundi la watu kukataa au kukwepa kulipa
ushuru.

Miu ye yote atakayepatikana na hatia chini ya Sheria Ndogo hizi
fini isiyopungua shilingi elfu hamsini (50,000/=) na isiyozidi
0jn (100,000/=), au kifungo kisichopungua miezi sita jela, au vyote
L kifungo na faini.

(3) Halmashauri itauza kwa mnada mali yo yote iliyokamatwa chini
ya kifungu hiki iwapo;

(a) baada ya siku thelathini (30) tangu mali kukamatwa mdaiwa
atakuwa hajalipa ada ama ushuru anaodaiwa, pamoja na gharama

za ziada anazopaswa kulipa; NYONGEZA YA KWANZA

(b) mali iliyokamatwa inaweza kuharibika haraka, ndani ya kipindi
kisichizidi siku mbili za kalenda;

SEHEMU A

(¢) mmiliki wa mali iliyokamatwa hatakuwa amejitokeza ndani ya
siku kumi na nne baada ya mali yake kukamatwa.

B

Ll dogo la abiria............cooooooieieninnnn, Shilingi 1,500 kwa siku
el kubwa la abiria..............coooooien, Shilingi 2,000 kwa siku
BERRORO 1a MIZIgo........ocovoneuiiiiibensivonis Shilingi 2,000 kwa siku

9. Halmashauri haitawajibika kwa hasara Yo yote na kwa namna yo Bl Rubwa la mizigo..........ccooeiciniinnniiins Shilingi 2.500 kwa siku

yote ile itakayotokea ama wakati wa kukusanya madeni au kwa mali
zitakazokamatwa na kushikiliwa chini ya fungu la 8 la Sheria Ndogo
hizi. B

10.Bila ya kuathiri masharti mengineyo yaliyowekwa na Sheria Ndogo
hizi, matumishi ye yote wa Halmashauri au wakala anaweza kuingia
katika jengo lo lote kwa nia ya kukusanya ada au ushuru katika muda wa
kawaida wa kazi, au wakati mwingine wo wote kama itakavyoamriwa
na Mkurugenzi.

fagari madogo ya watu binafsi........................ shilingi 2.500
ari makubwa ya binafsi (Lori au basi)............. shilingi 4,000
hine na mitambo ya ujenzi wa barabara............ shilingi 5,000
BREAIIIE e ..o cons st ittt s s ssvmns .shilingi- 1,000

I'1.~(1) Litakuwa ni kosa chini ya Sheria Ndogo hizi kwa mtu ye SEHEMU C
yote;
(a) kukataa au kushindwa kutii agizo lo lote atakalopewa na

Mkurugenzi kuhusiana na ulipaji wa ada au ushuru;

L VIBAD VYA MATANGAZO KWA MWAKA

' .*(' Mabango yasiyong’ara (kwa Kila Sqm)........cocooooiiomnioiriinn. e 3000/=
| Mabango yanayong® ara (kwa kila sqm)........cooiiiiininn 5000/=
Mabango ya biashara (yanayodumu kwa hadi siku saba))................. 10,000/=
Mabango ya biashara (yanayodumu kwa hadi siku 14).................... 23,000/=
Mabango ya biashara (yanayodumu kwa zaidi ya siku 30)................ 35,000/=
Matangazo ya biashara kwa kutumia sauti (kwa siku moja)............. 15\000/=

(b) kumzuia Afisa wa Halmashauri au mtu ye yote mwingine
aliyeruhusiwa kukusanya ada au ushuru katika kutekeleza
majukumu yake chini ya Sheria Ndogo hizi;
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o AEHEMU R

ADA YA HUDUMA 24 MACHINIO NA UKAGUZI WA NYAMA KATIKA MACHINIE YA HALMASIA UK

NYONGEZA YA PILI

HATEYA KUKAMATA MALI NA KUIUZA

L \
() Ng OMBE. ovenssmssmibsmmr oty sosmorsr.. 2. 500/ HALMASHAURI YA WILAYA YA KILINDI
(i)  Mbuzi......., ORI efaktobr hre ogkos . 1,500/=
YO RONGOO.....oucraereii i Lt i y B
i Wit ! :00(());= 1 (Imetengenezwa chini ya Sheria Ndogo ya 21)
LT R e S T
SEHEMU E ALALI WA MAHAKAMA

AADA YA KUKODI UNUME W HALMASHAURI (Kwa sik MOIA) e
(') Mﬂwmfzf ya ukumbi kwa semina za mashirika na miradi.......... 40.000/+ B ... .
(1)~ Matumizi ya shughuli zinazofanywa na asasi za kiraia......... .. 50,000/~ 4
(i) Matumizi binafSi.......ppr 50,000/« S e
(V) Kukedi viti (kill ki), .. 5. 1508 g

SEHEMU F muiru kukamata na kuitunza mali inayoondoshekaya ......coooooii

() T s R ...t ambayo imeonyeshwa kiitika
4 ya magobor. ‘(kwa mwaka)........... SRR 5000/= hapo mtajwa hapo juu atakapolipa shilingi ...

la ushuru analodaiwa na riba kwa kiwango cha asilimia moja (1%) kwa

4 Hanzia tarehe ..., FIWEZI s s s swsnoituissisis mwaka

SEHEMU G R IRBAKEIAERIE ) conim b s s et mwezi

................................................. [kiwa-ni pamoja na gharama

ADA ¥4 Ushur IGIN ; : ; ;
sl a baada ya kutod taarifa (notice) va siku kumi na nne ambayo

katika jengo la mahakama na baada ya kumalizika kwa notisi hiyo, mauzo

() Adaya kuandikishg magari ya abiria kwa mwaka ' il yo yataanza k.va mnada ili kupata Shilingd ..............ooeervoioioooi,
(a) teksi.. AN RN 458 e € 10,000/= i riba na gharama za kukamatia mali hiyo.
(b) mabasi madogo (hiace)........... 20,000/~ E -
W A (C-) Mai.)asl makubwa (ya kati na makubwa),.... .. 35.000/= kurudisha hati hii mnamo au kabla yatarehe .............................. mwezi
3 ¥a uzio wa majengo yanayoendelea kujengwa (kwa mita moja)....100)/- T MWEKE Lot Pamoja na maelezo ya namna
(F”) Aada'ys “ZUan taka (kwa kilo moja ya taka 7tk ) —— | 100/ leza mali hiyo
(W) Adaya uzoaji wa taka (kwa kilo moja ya taka lain). . . 150/
(v)  Ushuruwa bima........ .. BN s, 2.5% ya makusanyo na mimi na kugongwa mhuri wa Mahakama leo tarehe ....... S— mwezi
............... Mwaka ..o,
HAKIMU
98 99




Sheria Ndogo za (Ushuru wa Madini ya Ujenzi ) za Halmashauri ya Wilaya _w’
Kilindi

Tangazo la Serikali Na. 248 /linaendelea)

Muhuri wa Halmashauri ya Wilaya ya Kilindi umebandikwa kati
Sheria Ndogo hii katika Kikao chake kilichoitishwa na kufanyika tarc
19 mwezi 9 mwaka 2007 na umebandikwa katika Sheria Ndogo hii mb
ya:

Bist Kubra J. Mwinyim,
Mbkurugenzi Miten
Halmashauri ya Wilaya ya Kili

MHE. SaLim M. Kisox
Mwenye
Halmashauri ya Wilaya ya Kili

NAKUBALLI,

Dodoma, MHE. MizenGo Kavanza PETER Pinoa (M
18 Mei, 2009 Waziri Mkl

TaNGAzo LA SErikAL Na. 249 |a tarehe 24/7/2009 \)

SHERIA YA FEDHA ZA SERIKALI ZA MITAA
(Sura va 290)

SHERIA NDOGO

Zimetungwa chini ya kifungu namba 7 na 13

SHERIA NDOGO (USHURU WA MADINI YA LJENZI) ZA HALMASHAUR| YA WILAYA Y
KILINDI, 2009

I Sheria Ndogo hizi zitaitwa Sheria Ndogo (Ushuru wa Madini) 4
Halmashauri ya Wilaya ya Kilindi, 2009,

12/ Sheria Ndogo hizi zitaanza kitumika baada ya kutangazwa kwenye
Gazeti la Serikali na zitatumika kitika enco lote la Halmashauri.




